വീല്‍ച്ചെയറുകളും സ്ട്രക്ച്ചറുകളും സംഭാവന നല്‍കുന്നു

തിരുവനന്തപുരം: ഇന്ത്യന്‍ മെഡിക്കല്‍ അസോസിയേഷനും ഡോ. രമേഷ്‌കുമാര്‍ ഫൗണ്ടേഷനും സംയുക്തമായി കേരളത്തിലെ ഹൈവേ പട്രോള്‍ വാഹനങ്ങളില്‍ സൂക്ഷിക്കാവുന്ന അത്യാവശ്യ സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന മടക്കാവുന്ന സ്ട്രക്ച്ചറുകളും വീല്‍ച്ചെയറുകളും കേരള പോലീസിന് സംഭാവന ചെയ്യുന്നു. 10-ാം തീയതി വെള്ളിയാഴ്ച 4.30ന് ഡി.ജി.പി. ഓഫീസില്‍ വച്ച് നടക്കുന്ന ചടങ്ങില്‍ എ.ഡി.ജി.പി. മനോജ് എബ്രഹാമിന്റെ സാന്നിധ്യത്തില്‍ ഡി.ജി.പി. ലോക്‌നാഥ് ബഹ്‌റ ഇവ ഏറ്റുവാങ്ങും. ഡോ. സുല്‍ഫി, ഡോ. ജോണ്‍ പണിക്കര്‍, ഡോ. ശ്രീജിത്ത് എന്‍. കുമാര്‍, ഡോ. അനുപമ, ഡോ. ആര്‍. ശ്രീജിത്ത്, ഡോ. സിബി കുര്യന്‍ എന്നിവര്‍ പങ്കെടുക്കും.

ഇന്ത്യന്‍ മെഡിക്കല്‍ അസോസിയേഷന്‍ സാമൂഹിക പ്രതിബദ്ധതയുടെ ഭാഗമായി സംസ്ഥാന പോലീസ് വിഭാഗം, ഡോ. രമേഷ്‌കുമാര്‍ ഫൗണ്ടേഷന്‍ എന്നിവയുടെ സഹകരണത്തോടെ തിരുവനന്തപുരത്ത് നടപ്പിലാക്കിയ സമഗ്ര റോഡപകട ജീവന്‍ രക്ഷാ സംവിധാനമായ ട്രോമ റിസ്‌ക്യൂ ഇനീഷ്യേറ്റീവിന്റെ ഭാഗമായാണ് വീല്‍ച്ചെയറും വിതരണം ചെയ്യുന്നത്.

നിലവില്‍ കേരളത്തിലെ എല്ലാ ജില്ലകളിലുമുള്ള ആംബുലന്‍സുകള്‍ ട്രോമ റിസ്‌ക്യൂ ഇന്‍ഷ്യേറ്റീവ് ഹെല്‍പ് ലൈനായ 9188 100 100 എന്ന നമ്പരുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. പോലീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ റൂമില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഈ സംവിധാനം വളരെ വിജയകരമായി നടന്നു വരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *