1.3L ടർബോ പെട്രോൾ എഞ്ചിനിൽ റെനോ ഡസ്റ്റർ അവതരിപ്പിക്കുന്നു

സെഗ്‌മെന്‍റിലെ ഏറ്റവും ശക്തമായ എസ്‌യുവി ആയി മാറുന്നു

DUSTER ശ്രേണി ആകർഷകമായ 8.59 lacs രൂപയിൽ ആരംഭിക്കുന്നു

ന്യൂഡൽഹി, 2020 ഓഗസ്റ്റ് 17: ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വിജയകരമായ എസ്‌യുവികളിൽ ഒന്നാകുമെന്ന് ഉറപ്പുള്ള, റെനോ ഡസ്റ്റർ, 1.3L ടർബോ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ പുറത്തിറക്കുമെന്ന് റെനോ ഇന്ത്യ  പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇതോടെ, ഇന്ത്യയിലെ എസ്‌യുവി സെഗ്‌മെന്‍റിലെ ഏറ്റവും ശക്തമായ എസ്‌യുവിയായി ഡസ്റ്റർ മാറുന്നു. 1.3L ടർബോ പെട്രോൾ എഞ്ചിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ ഡസ്റ്റർ മൂന്ന് വേരിയന്‍റുകളിൽ 6 സ്പീഡ് മാനുവൽ ഓപ്ഷനുമായി 10.49 lacs രൂപ പ്രാരംഭ വിലയിൽ ലഭ്യമാണ്, എന്നാൽ എക്സ്-ട്രോണിക് സിവിടി 12.99 lacs രൂപ പ്രാരംഭ വിലയിൽ രണ്ട് വേരിയന്‍റുകളിൽ ലഭ്യമാണ്. നിലവിലുള്ള 1.5L പെട്രോൾ എഞ്ചിന്‍റെ ഓപ്ഷനും റെനോ വാഗ്ദാനം ചെയ്യും, കൂടാതെ റെനോ ഡസ്റ്റർ ശ്രേണി 8.59 lacs രൂപയിൽ ആരംഭിക്കുന്നു.

1.3L ടർബോ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ഒരു നൂതന, ഉയർന്ന പവർ, ടർബോ ചാർജ്ഡ്, ബി‌എസ്‌വി‌ഐ കംപ്ലയിന്‍റ് എഞ്ചിനാണ്, ഇത് മികച്ച ഇൻ-ക്ലാസ് പവറും ടോർക്കും യഥാക്രമം 156PS @ 5500 rpm, 254 Nm @1600 എന്നിവ നൽകുന്നു. ഉയർന്ന പ്രകടനവും കാര്യക്ഷമതയും നൽകുന്ന ഗ്യാസോലിൻ ഡയറക്ട് ഇഞ്ചക്ഷൻ (GDI), ഡ്യുവൽ വേരിയബിൾ വാൽവ് ടൈമിംഗ് (VVT), കാര്യക്ഷമതയ്ക്കും കുറഞ്ഞ പുറന്തള്ളൽ എന്നിവയ്ക്കുമായി നൂതന തെർമോ മാനേജുമെന്‍റ് തുടങ്ങിയ നൂതന സാങ്കേതികവിദ്യകളുമായാണ് ആധുനിക എഞ്ചിൻ വരുന്നത്. സെഗ്‌മെന്‍റിൽ പരമാവധി പവർ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുന്നതിനൊപ്പം, ഡസ്റ്റർ മാനുവൽ ട്രാൻസ്മിഷനിൽ 16.5 കിലോമീറ്റർ വേഗതയും CVT പതിപ്പിൽ 16.42 കിലോമീറ്റർ വേഗതയും നൽകുന്നു.

1.3L ടർബോ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ഘടിപ്പിച്ച റെനോ ഡസ്റ്ററിന്‍റെ ലോഞ്ച് ഇന്ത്യയിലെ ഡസ്റ്റർ യാത്രയിലെ ഒരു പുതിയ അധ്യായത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത് ഒരു ലോകോത്തര എഞ്ചിനാണ്, കൂടാതെ ഞങ്ങളുടെ വിജയകരമായ ആഗോള എസ്‌യുവികൾക്കും കഡ്‌ജാർ, അർക്കാന പോലുള്ള ക്രോസ്ഓവറുകൾക്കും ശക്തി നൽകുന്നു. ഏറ്റവും ചലനാത്മകമായ ഓട്ടോമോട്ടീവ് മാർക്കറ്റുകളിലൊന്നിൽ DUSTER ഒരു പ്രതീകാത്മക നിലവാരം നേടി. കാലങ്ങളായി, സാഹസിക പ്രേമികളും നിരവധി ഇന്ത്യൻ കുടുംബങ്ങളും ഈ ട്രൂ എസ്‌യുവിയുമായി ശക്തമായ ബന്ധം സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നു. ധീരവും ശക്തവുമായ ഡസ്റ്റർ തീർച്ചയായും സാഹസികത അന്വേഷിക്കുന്നവരുടെ കുടുംബത്തിൽ ചേരാനും പുതിയ ഭൂപ്രദേശങ്ങളും ചക്രവാളങ്ങളും പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാനും അനായാസമായ ഡ്രൈവിംഗ് അനുഭവം ആസ്വദിക്കാനും കൂടുതൽ ആളുകളെ പ്രചോദിപ്പിക്കും,” റെനോ ഇന്ത്യ ഓപ്പറേഷൻസ് കൺട്രി സിഇഒയും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ വെങ്കട്ട്റാം മാമിലപ്പള്ളെ പറഞ്ഞു.

തുടർച്ചയായ ഉപഭോക്തൃ ബന്ധം കൂടുതൽ ഉറപ്പാക്കുന്നതിന്, പുതിയ 1.3L ഡസ്റ്ററിലേക്ക് അപ്‌ഗ്രേഡുചെയ്യുന്നതിന് മാത്രമായി നിലവിലുള്ള ഡസ്റ്റർ ഉടമകൾക്കായി AMC പാക്കേജ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള ലോയൽറ്റി ബെനിഫിറ്റ് സ്കീം റെനോ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഫ്രണ്ട് ഗ്രിൽ, ടെയിൽ ഗേറ്റ്, റൂഫ് റെയിൽസ്, ഫോഗ് ലാമ്പ് കവർ എന്നിവയിലെ ക്രിംസൺ റെഡ് ആക്‌സന്‍റുകളിൽ ടർബോ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ പൂർത്തിയാക്കുന്ന ഐക്കോണിക് റെനോ ഡസ്റ്റർ നിർഭയമായതായി കാണപ്പെടുന്നു. ട്രൈ-വിങ്ഡ് ഫുൾ ക്രോം ഗ്രിൽ, ഡ്യുവൽ ടോൺ ബോഡി കളർ ഫ്രണ്ട് ബമ്പർ, മസ്കുലർ സ്‌കിഡ് പ്ലേറ്റുകൾ, LED DRLകളുള്ള സിഗ്നേച്ചർ പ്രൊജക്ടർ ഹെഡ്‌ലാമ്പുകൾ, ആധിപത്യം പുലർത്തുന്ന ബ്രോഡ് ഹുഡ് എന്നിവയുമായി സമന്വയിച്ചിരിക്കുന്ന ബോൾഡ് ലുക്ക് കൂടുതൽ ആകർഷകമാണ്. ഏറ്റവും പുതിയ R17 ഫോർസ ഡയമണ്ട് കട്ട് അലോയ് വീലുകളും ഐക്കണിക് ഡസ്റ്ററിന്‍റെ കമാൻഡിംഗ് രൂപം ശാക്തീകരിക്കുന്നു.

DUSTER 205 mm ഉയർന്ന ഗ്രൗണ്ട് ക്ലിയറൻസ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. കീ ഫോബ് ഉപയോഗിച്ച് കാറിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പുതന്നെ എഞ്ചിൻ സ്വിച്ച് ചെയ്യാനും എയർ കണ്ടീഷനിംഗ് ആരംഭിക്കാനും ഉപഭോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്ന വിദൂര പ്രീ-കൂളിംഗ് ഫംഗ്ഷനുമായാണ് പുതിയ ഡസ്റ്റർ വരുന്നത്. ആപ്പിൾ കാർപ്ലേ, ആൻഡ്രോയിഡ് ഓട്ടോ, വോയ്‌സ് റെക്കഗ്നിഷൻ, ഇക്കോ ഗൈഡ് എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം 17.64 cm ടച്ച്‌സ്‌ക്രീൻ മീഡിയNAV പരിണാമവുമായാണ് ഡസ്റ്റർ വരുന്നത്. ഇന്ധനക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും പുറംതള്ളൽ, ഉടമസ്ഥാവകാശ ചെലവ് എന്നിവ കുറയ്ക്കുന്നതിനും, സ്മാർട്ട് സ്റ്റാർട്ട് / സ്റ്റോപ്പ് ഫംഗ്ഷനുമായി റെനോ ഡസ്റ്റർ വരുന്നു, ഇത് കാർ നിർത്തുമ്പോൾ ആട്ടോമാറ്റിക്കായി എഞ്ചിൻ സ്വിച്ച് ഓഫ് ആക്കുകയും ഡ്രൈവർ ഡിമാൻഡ് കണ്ടെത്തലിൽ വീണ്ടും സ്റ്റാർട്ട് ചെയ്യുകയും ചെയ്യും.

റെനോ ഡസ്റ്റർ ഇന്ത്യൻ അധികാരികൾ നിഷ്‌കർഷിച്ചിട്ടുള്ള ഫ്രണ്ട്, സൈഡ്, കാൽനട ക്രാഷ് മാനദണ്ഡങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമുള്ളതാണ്. ഇലക്ട്രോണിക് ബ്രേക്ക് ഡിസ്ട്രിബ്യൂഷൻ (EBD) ഉള്ള ആന്‍റിലോക്ക്-ബ്രേക്കിംഗ് സിസ്റ്റം (ABS), ഡ്രൈവർ, പാസഞ്ചർ എയർബാഗുകൾ, റിയർ പാർക്കിംഗ് സെൻസറുകൾ, സീറ്റ് ബെൽറ്റ് ഓർമ്മപ്പെടുത്തൽ, സ്പീഡ് അലേർട്ട് എന്നിവ പോലുള്ള സജീവവും നിഷ്ക്രിയവുമായ സുരക്ഷാ സവിശേഷതകൾ ഇതിൽ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ഈ സുരക്ഷാ സവിശേഷതകളെല്ലാം റെനോ ഡസ്റ്ററിന്‍റെ എല്ലാ പതിപ്പുകളുടേയും അടിസ്ഥാന നിലവാരങ്ങളാണ്. റിവേഴ്സ് പാർക്കിംഗ് ക്യാമറ, ഇലക്ട്രോണിക് സ്റ്റെബിലിറ്റി പ്രോഗ്രാം (ESP), ഹിൽ-സ്റ്റാർട്ട് അസിസ്റ്റ് തുടങ്ങിയ സവിശേഷതകൾ ഡസ്റ്ററിന്‍റെ എസ്‌യുവി ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

എസ്‌യുവി ആകർഷണം വർദ്ധിപ്പിച്ച് 38 തരം നൂതന ആക്‌സസറികൾ റെനോ ഡസ്റ്റർ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

Leave a Reply